Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L 1
Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L 2
Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L 3
Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L 4
Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L
(0 đánh giá)
Thương hiệu: Pegasus
(Giá chưa bao gồm VAT) Còn hàng
Bảo hành 12 tháng
Thông số kỹ thuật
Model TM- V-0.25/12.5-180L
Công suất 3 HP
Lưu lượng khí 250 L/phút
Áp lực làm việc 12.5 kg/cm2
Tốc độ quay puly đầu nén 2800 vòng/phút
Áp lực tối đa 12.5 kg/cm2
Số xi lanh đầu nén 2
Dung tích bình chứa 180 Lít
Xuất xứ Việt Nam
Điện áp 220V - 50Hz
1. Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L - máy nén 2 cấp mạnh mẽ
Khác biệt với phần còn lại, Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L thuộc dòng máy nén khí 2 cấp, cho khả năng tạo ra luồng khí nén áp cao tới 12.5 bar. Trong khi đó dòng máy nén khí 1 cấp chỉ có áp từ 6 - 8 bar.
Máy nén khí Pegasus TM-V-0.25/12.5-180L 2 cấp
Để tạo được nguồn hơi nén áp cao này, không khí trải qua đến 2 lần nạp. Cụ thể, không khí được hút vào trong buồng nén. Tại đây piston dịch chuyển liên tục để làm giảm thể tích, tăng áp lên khoảng 8 bar.
Khí nén lần 1 được đưa đến 1 khoang trung gian, lúc này nó được làm nguội đi. Sau đó được chuyển vào 1 buồng nén khác, quy trình nén tiếp tục cho đến khí nén đạt 12.5 bar thì được chuyển đến bình chứa.